7m 3cm bằng bao nhieu cm
7 m 3 cm = 703 cm = 7,03 m
7,03 nha
Điền số thích hợp vào ô trống :
7m 3cm = cm
Ta có 1m = 100m nên 7m = 700cm.
Do đó 7m 3cm = 700cm + 3cm = 703cm.
Vậy số thích hợp điền vào ô trống là 703
Điền dấu [ > , < , = ] thích hợp vào ô trống
1kg 999g 7m 3cm 73 cm 1giờ 15 phút 80 phút
1kg > 999g 7m 3cm > 73 cm 1giờ 15 phút < 80 phút
[2 điểm] Điền dấu thích hợp vào chỗ chấm
a. 5 m 3cm 7m 2cm
b. 4m 7 dm 470 dm
c. 6m 5 cm 603 m
d. 2m 5 cm 205 cm
a. 5 m 3cm < 7m 2cm
b. 4m 7 dm < 470 dm
c. 6m 5 cm > 603 cm
d. 2m 5 cm = 205 cm
Binh cao hon An 3cm . An cao hon Ha 4cm . Hoi giua Binh va Ha , ai cao hon ? Cao hon bao nhieu cm met ?????????????????
Lắp dấu vào đi, để tớ xem có giải được ko ?
Bình cao hơn và hơn 7 cm, nhớ tick cho mình nhé !
Bình cao hơn và cao hơn Ha 3+4=7 cm < tick nha>
mot vuon hoa hinh vuong canh dai 26cm , nguoi ta lam mot cong ra vao rong 3cm .hoi khi rao xung quanh vuon hoa do [tru cong ra vao ] thi phai rao dai bao nhieu cm
Khi chưa tính cổng vào thì dào dài số mét là:
26*4=104[ cm]
Khi rào từ cổng vào thì phải rào:
104-3=101[cm]
nhớ cho mik k nha
ha cao 130cm, nam cao138cm. chieu cao cua ninh lon hon trung binh cong so do chieu cao cua ha va nam la 3cm. hoi chieu cao trung binh cua 3 ban ha ,nam, ninh la bao nhieu cm
Trung bình cộng chiều cao của Hà và nam là :
[ 130 + 138 ] : 2 = 134 [ cm ]
Chiều cao của Ninh là :
134 + 3 = 137 [ cm ]
Tổng chiều cao của ba bạn là :
130 + 138 + 137 = 405 [ cm ]
Đáp số : 405 cm
Tren tia Oz ve 2 doan thang la OH = 3cm va OK = 7 cm tren tia doi cua tia Oz ve doan thang OL = 5 cm. goi U va V tuong ung la trung diem cua cac doan thang HK , HL khi do do dai cua doan thang UV bang bao nhieu?
Mot cai hop co dang hinh hop chu nhat co chieu dai 35cm , chieu rong 24 cm, chieu cao12cm . Nguoi ta sep cac hinh lap phuong nhu nhau canh 3cm va day hop do . Hoi can bao nhieu hinh lap phuong nhu the ?
Được cập nhật 9 tháng 3 2017 lúc 23:23
đầu tiên bạn tính thể tích cái hộp đã
35x24x12=10080 [cm2]
rồi tính thể tính 1 hình lập phương
3x3x3=27[cm2]
số hình lập phương cần có là:
10080 :27=373.3333333333 hình
đề lỗi cmmr bạn ơi
Mua 7m vai phai tra 455000 dong. Hoi mua 4,2m vai cung loai phai tra it hon bao nhieu tien ?
Được cập nhật 30 tháng 11 2020 lúc 21:02
Một m vải phải trả số tiền là: 455000:7=65.000[đồng] 4,2 m vải phải trả số tiền là: 65000 *4,2= 273000[đồng] Đáp số : 273000 đồng Chúc bạn học tốt!
1 m vải phải trả số tiền là : 455000 : 7 = 65000 [ đồng ] 4,2 m vải phải trả số tiền là : 65000 × 4,2 = 237000 [ đồng ] ĐS : 237000 đồng